Danh mục
Đào tạo theo chương trình của doanh nghiệp
THÀNH LẬP DOANH NGHIỆP
DỊCH VỤ KẾ TOÁN THUẾ
CHỨNG CHỈ SƠ CẤP NGHỀ
KHÓA HỌC
TẢI CÔNG VĂN DẤU ĐỎ
ĐĂNG KÝ NHÀ THẦU
XÉT TUYỂN CĐ, ĐẠI HỌC
LỊCH KHAI GIẢNG MỚI
ĐÀO TẠO HỆ SƠ CẤP NGHỀ
CÁC KHÓA HỌC KHÁC
Các khóa học nghành xây dựng
Khóa Học Đấu Thầu
Lịch khai giảng Miền Bắc, Miền Trung, Miền Nam
Tư vấn Xin cấp chứng chỉ hành nghề
Tài liệu giáo trình, bài giảng
Văn bản pháp quy
CHỨNG THƯ SỐ NHÀ THẦU
Đăng ký học
Tư vấn trực tuyến
MIền Bắc
Miền Trung
Miền Nam
Hotline:
0976.464.688
 
Quảng cáo
Thống kê truy cập
Online: 2
Hôm nay: 158
Trong tuần: 2349
Trong tháng: 2349
Tổng: 7687842

         Home > Tình Huống Đấu Thầu >
 Hỏi: Lập dự án công nghệ thông tin vốn sự nghiệp thế nào? Hỏi: Lập dự án công nghệ thông tin vốn sự nghiệp thế nào? , CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI

 

Chi tiết câu hỏi :

Theo Nghị định số 73/2019/NĐ-CP có hiệu lực thi hành từ ngày 1/1/2020, tại Điểm c Khoản 2 Điều 10 quy định “Dự án đầu tư mới, mở rộng hoặc nâng cấp cho hệ thống hạ tầng kỹ thuật, phần mềm, cơ sở dữ liệu nếu xét thấy đủ điều kiện thiết kế chi tiết và xác định dự toán” thì áp dụng thiết kế 1 bước nhưng không quy định tổng mức đầu tư. Trường hợp, dự án công nghệ thông tin có tổng mức đầu tư là 17,5 tỷ không có cấu thành xây dựng, sử dụng nguồn kinh phí chi sự nghiệp. Theo quy định trên, nếu áp dụng thiết kế 1 bước bằng hình thức lập báo cáo KTKT tại giai đoạn chuẩn bị đầu tư thay cho thiết kế cơ sở và báo cáo nghiên cứu khả thi có đảm bảo quy định không?

Trả lời :

Bộ Thông tin và Truyền thông trả lời vấn đề này như sau:

Về dự án công nghệ thông tin sử dụng vốn sự nghiệp

Theo quy định tại Điểm a Khoản 3 Điều 151 Nghị định số 73/2019/NĐ-CP ngày 7/3/2019 của Chính phủ quy định quản lý đầu tư ứng dụng CNTT sử dụng nguồn vốn ngân sách nhà nước, hoạt động ứng dụng CNTT sử dụng nguồn kinh phí chi thường xuyên có mức kinh phí trên 15 tỷ đồng để thiết lập mới, mở rộng hoặc nâng cấp cho hệ thống hạ tầng kỹ thuật, phần mềm, cơ sở dữ liệu thì trình tự, thủ tục (trong đó có quy định các bước thiết kế) thực hiện theo quy định về quản lý đầu tư ứng dụng CNTT.

Về quy định các bước thiết kế đối với dự án đầu tư ứng dụng CNTT

Tại Điểm c Khoản 2 Điều 10 Nghị định số 73/2019/NĐ-CP quy định trường hợp áp dụng thiết kế 1 bước đối với “Dự án đầu tư mới, mở rộng hoặc nâng cấp cho hệ thống hạ tầng kỹ thuật, cơ sở dữ liệu nếu xét thấy đủ điều kiện thiết kế chi tiết và xác định dự toán”.

Do đó, nếu dự án của ông Lợi là “Dự án đầu tư mới, mở rộng hoặc nâng cấp cho hệ thống hạ tầng kỹ thuật, phần mềm cơ sở dữ liệu” và “nếu xét thấy đủ điều kiện thiết kế chi tiết và xác định dự toán” thì áp dụng thiết kế 1 bước (trừ trường hợp người có thẩm quyền quyết định đầu tư thấy cần thiết và yêu cầu thiết kế 2 bước). Khi đó thiết kế chi tiết và dự toán của báo cáo  kinh tế - kỹ thuật được lập tại giai đoạn chuẩn bị đầu tư cho thiết kế cơ sở và tổng mức đầu tư của báo cáo nghiên cứu khả thi.

 

Ø  TẢI CÔNG VĂN DẤU ĐỎ

Ø  CÁC KHÓA HỌC KHÁC

Ø  DỊCH VỤ ĐĂNG KÝ CHỨNG THƯ SỐ LÊN MẠNG ĐẤU THẦU QUỐC GIA

Ø   DỊCH VỤ TƯ VẤN XIN CẤP CHỨNG CHỈ HÀNH NGHỀ HOẠT ĐỘNG XÂY DỰNG DOANH NGHIỆP VÀ CÁ NHÂN HẠNG 1, HẠNG 2, HẠNG 3

Ø  Đấu Thầu Nâng Cao

Ø  Đấu Thầu Qua Mạng

Ø  Thẩm Định Thầu

Ø  Đăng Ký Nhà Thầu

Ø  Đăng Ký Chứng Thư Số Nhà Thầu

Ø  Đăng Ký Chứng Thư Số

Ø  Chỉ Huy Trưởng

Ø  Giám Sát Thi Công Xây Dựng Công Trình

Ø  Kỹ Sư Định Giá Xây Dựng

Ø  An Toàn Lao Động

Ø  Sơ Cấp Cứu

Ø  Lập Và Quản Lý Dự Án CNTT

Ø  Giám Sát Thi Công Dự Án CNTT

Ø  Lập Dự Toán Chi Phí Đầu Tư Ứng Dụng CNTT

Ø  Ôn Thi Hành Nghề Đấu Thầu

Ø  Chứng Chỉ Hành Nghề Giám Sát

Ø  Chứng Chỉ Hành Nghề Hoạt Động Xây Dựng Tổ Chức Hạng 1, Hạng 2

 

CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI

Tòa nhà FS, Tầng 16-06, Số 47 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội

Hotline: 0976.464688

 

Email: phongdaotao88@gmail.com


       Các Tin khác
  + Hỏi: Dự án nào phải ban hành quy định lựa chọn nhà thầu? (27/04/2020)
  + Có được điều chỉnh đơn giá, giá dự thầu? (27/04/2020)
  + Nhà thầu thay đổi xuất xứ hàng hóa, xử lý thế nào? (27/04/2020)
  + Sang tay'' 60-80% gói thầu có bị coi là chuyển nhượng thầu? (27/04/2020)
  + Xác định giá gói thầu khi áp dụng hợp đồng trọn gói (27/04/2020)
  + Nhà thầu phải cam kết gì trong đơn dự thầu? (27/04/2020)
  + Hỏi: Gói thầu mua sắm dưới 100 triệu đồng thực hiện thế nào? (27/04/2020)
  + Đơn vị nào thẩm định dự toán khảo sát xây dựng? (05/09/2019)
  + Quy hoạch điểm đấu nối vào quốc lộ do đơn vị nào phê duyệt? (05/09/2019)
  + Nguyên tắc xác định chi phí tư vấn dự án (05/09/2019)
  + Điều kiện làm giám sát trưởng công trình (05/09/2019)
  + Nguyên tắc xác định chi phí tư vấn dự án (05/09/2019)
  + Ban QLDA chuyên ngành có được giám sát thi công không? (05/09/2019)
  + Nhà thầu được chỉ định không bắt buộc có tên trong Hệ thống (05/09/2019)
  + Thông Tư Số: 04/2019/TT-BKHĐT Hà Nội, ngày 25 tháng 01 năm 2019 (05/09/2019)
  + Cá nhân không có chứng chỉ hoạt động đấu thầu có được đánh giá hồ sơ dự thầu không? (05/09/2019)
  + Thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu có cần Chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu? (05/09/2019)
  + Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại? (29/05/2019)
  + Giá trị tối thiểu nhà đầu tư phải cam kết nộp ngân sách (29/05/2019)
  + Nhà thầu bổ sung nhân sự thế nào là hợp lệ? (29/05/2019)

  CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI

 Trụ sở: Số 108 ngõ 72 Nguyễn Trãi, Thượng Đình, Thanh Xuân,  Hà Nội
VPGD: P1606, Tầng 16, tòa nhà FS FIVE SEASON, Số 47 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội

                 Tel: 0976.464.688  
 Email: 
phongdaotao88@gmail.com   ****   Website: http://pta.edu.vn