Danh mục
Đào tạo theo chương trình của doanh nghiệp
ĐĂNG KÝ NHÀ THẦU
XÉT TUYỂN CĐ, ĐẠI HỌC
LỊCH KHAI GIẢNG MỚI
ĐÀO TẠO HỆ SƠ CẤP NGHỀ
CÁC KHÓA HỌC KHÁC
Các khóa học nghành xây dựng
Khóa Học Đấu Thầu
Lịch khai giảng Miền Bắc, Miền Trung, Miền Nam
Tư vấn Xin cấp chứng chỉ hành nghề
Tài liệu giáo trình, bài giảng
Văn bản pháp quy
TẢI CÔNG VĂN DẤU ĐỎ
Đăng ký học
Tư vấn trực tuyến
MIền Bắc
Miền Trung
Miền Nam
Hotline:
0976.464.688
 
Quảng cáo
Thống kê truy cập
Online: 7
Hôm nay: 12
Trong tuần: 4537
Trong tháng: 14690
Tổng: 6179301

         Home > Tình Huống Đấu Thầu >
 Đơn vị nào thẩm định dự toán khảo sát xây dựng? Đơn vị nào thẩm định dự toán khảo sát xây dựng? , CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI

 Đơn vị nào thẩm định dự toán khảo sát xây dựng?


Chi tiết câu hỏi :

Theo Điều 7 Thông tư 01/2017/TT-BXD ngày 06/02/2017 của Bộ Xây dựng, "Chủ đầu tư, người đứng đầu cơ quan được giao chuẩn bị đầu tư dự án có trách nhiệm tổ chức thẩm định, phê duyệt dự toán chi phí khảo sát xây dựng cùng với nhiệm vụ khảo sát xây dựng" và Công văn số 396/UBND-KTN ngày 16/3/2017 của UBND tỉnh An Giang về việc triển khai Thông tư 01/2017/TT-BXD ngày 06/02/2017 của Bộ Xây dựng có nêu: "Thẩm định, phê duyệt dự toán chi phí khảo sát xây dựng: Thực hiện theo Điều 7 của Thông tư 01/2017/TT-BXD". Hỏi:

1/"Người đứng đầu cơ quan được giao chuẩn bị đầu tư dự án" được giải thích như thế nào?

2/ Đối với dự án đầu tư xây dựng do UBND cấp tỉnh quyết định đầu tư, giao cho UBND cấp huyện làm chủ đầu tư, nhưng UBND cấp huyện giao cho Ban QLDA ĐTXD khu vực huyện quản lý dự án. Vậy đơn vị thẩm định nhiệm vụ - dự toán khảo sát xây dựng và thẩm định đề cương - dự toán thí nghiệm nén tĩnh cọc bê tông cốt thép công trình là UBND cấp huyện, Ban QLDA ĐTXD khu vực huyện hay Phòng Kinh tế - Hạ tầng?

3/ Đối với dự án đầu tư xây dựng do UBND cấp huyện quyết định đầu tư, giao cho  Ban QLDA ĐTXD khu vực huyện, UBND cấp xã làm chủ đầu tư và quản lý dự án. Vậy đơn vị  thẩm định nhiệm vụ - dự toán khảo sát xây dựng và thẩm định đề cương - dự toán thí nghiệm nén tĩnh cọc bê tông cốt thép công trình là chủ đầu tư (Ban QLDA ĐTXD khu vực huyện, UBND cấp xã) hay Phòng Kinh tế - Hạ tầng?
Trả lời :

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

“Người đứng đầu cơ quan được giao chuẩn bị đầu tư dự án” trong trường hợp này có thể hiểu là người đứng đầu cơ quan chuyên môn của chủ đầu tư, cơ quan chuyên môn của người quyết định đầu tư, do người quyết định đầu tư quyết định.

Theo Thông tư 26/2016/TT-BXD ngày 26/10/2016 của Bộ Xây dựng quy định chi tiết một số nội dung về quản lý chất lượng và bảo trì công trình xây dựng thì chủ đầu tư phê duyệt nhiệm vụ khảo sát xây dựng, phê duyệt phương án kỹ thuật khảo sát xây dựng.

Chủ đầu tư có thể thuê đơn vị tư vấn đủ điều kiện năng lực để thẩm tra phương án kỹ thuật khảo sát xây dựng làm cơ sở cho việc phê duyệt.
 

       Ø  TẢI CÔNG VĂN DẤU ĐỎ

Ø  CÁC KHÓA HỌC KHÁC

Ø  DỊCH VỤ ĐĂNG KÝ CHỨNG THƯ SỐ LÊN MẠNG ĐẤU THẦU QUỐC GIA

Ø  DỊCH VỤ TƯ VẤN XIN CẤP CHỨNG CHỈ HÀNH NGHỀ HOẠT ĐỘNG XÂY DỰNG DOANH

NGHIỆP VÀ CÁ NHÂN HẠNG 1, HẠNG 2, HẠNG 3

Ø  Đấu Thầu Nâng Cao

Ø  Đấu Thầu Qua Mạng

Ø  Thẩm Định Thầu

Ø  Đăng Ký Nhà Thầu

Ø  Đăng Ký Chứng Thư Số Nhà Thầu

Ø  Đăng Ký Chứng Thư Số

Ø  Chỉ Huy Trưởng

Ø  Giám Sát Thi Công Xây Dựng Công Trình

Ø  Kỹ Sư Định Giá Xây Dựng

Ø  An Toàn Lao Động

Ø  Sơ Cấp Cứu

Ø  Lập Và Quản Lý Dự Án CNTT

Ø  Giám Sát Thi Công Dự Án CNTT

Ø  Lập Dự Toán Chi Phí Đầu Tư Ứng Dụng CNTT

Ø  Ôn Thi Hành Nghề Đấu Thầu

Ø  Chứng Chỉ Hành Nghề Giám Sát

Ø  Chứng Chỉ Hành Nghề Hoạt Động Xây Dựng Tổ Chức Hạng 1, Hạng 2


       Các Tin khác
  + Quy hoạch điểm đấu nối vào quốc lộ do đơn vị nào phê duyệt? (05/09/2019)
  + Nguyên tắc xác định chi phí tư vấn dự án (05/09/2019)
  + Điều kiện làm giám sát trưởng công trình (05/09/2019)
  + Nguyên tắc xác định chi phí tư vấn dự án (05/09/2019)
  + Ban QLDA chuyên ngành có được giám sát thi công không? (05/09/2019)
  + Nhà thầu được chỉ định không bắt buộc có tên trong Hệ thống (05/09/2019)
  + Thông Tư Số: 04/2019/TT-BKHĐT Hà Nội, ngày 25 tháng 01 năm 2019 (05/09/2019)
  + Cá nhân không có chứng chỉ hoạt động đấu thầu có được đánh giá hồ sơ dự thầu không? (05/09/2019)
  + Thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu có cần Chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu? (05/09/2019)
  + Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại? (29/05/2019)
  + Giá trị tối thiểu nhà đầu tư phải cam kết nộp ngân sách (29/05/2019)
  + Nhà thầu bổ sung nhân sự thế nào là hợp lệ? (29/05/2019)
  + Nhà thầu được chỉ định không bắt buộc có tên trong Hệ thống (29/05/2019)
  + Quy định về nhân sự chủ chốt khi dự thầu (18/04/2019)
  + Nhà thầu chưa hoàn thành nghĩa vụ thuế có bị loại? (18/04/2019)
  + Sai sót không cơ bản không phải là cơ sở để loại bỏ nhà thầu (18/04/2019)
  + Căn cứ chia dự án thành nhiều gói thầu (18/04/2019)
  + Đơn dự thầu có cần chữ ký của tất cả nhà thầu liên danh? (18/04/2019)
  + Nhà thầu có được bổ sung lại giấy ủy quyền? (18/04/2019)
  + Yêu cầu về hợp đồng tương tự trong hồ sơ mời thầu (18/04/2019)

  CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI

 Trụ sở: Số 108 ngõ 72 Nguyễn Trãi, Thượng Đình, Thanh Xuân,  Hà Nội
VPGD: P1606, Tầng 16, tòa nhà FS FIVE SEASON, Số 47 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội

                 Tel: 0976.464.688  
 Email: 
phongdaotao88@gmail.com   ****   Website: http://pta.edu.vn