Danh mục
Đào tạo theo chương trình của doanh nghiệp
THÀNH LẬP DOANH NGHIỆP
DỊCH VỤ KẾ TOÁN THUẾ
CHỨNG CHỈ SƠ CẤP NGHỀ
KHÓA HỌC
TẢI CÔNG VĂN DẤU ĐỎ
ĐĂNG KÝ NHÀ THẦU
XÉT TUYỂN CĐ, ĐẠI HỌC
LỊCH KHAI GIẢNG MỚI
ĐÀO TẠO HỆ SƠ CẤP NGHỀ
CÁC KHÓA HỌC KHÁC
Các khóa học nghành xây dựng
Khóa Học Đấu Thầu
Lịch khai giảng Miền Bắc, Miền Trung, Miền Nam
Tư vấn Xin cấp chứng chỉ hành nghề
Tài liệu giáo trình, bài giảng
Văn bản pháp quy
CHỨNG THƯ SỐ NHÀ THẦU
Đăng ký học
Tư vấn trực tuyến
MIền Bắc
Miền Trung
Miền Nam
Hotline:
0976.464.688
 
Quảng cáo
Thống kê truy cập
Online: 1
Hôm nay: 143
Trong tuần: 2334
Trong tháng: 2334
Tổng: 7687761

         Home > Tình Huống Đấu Thầu >
 Nhà thầu thay đổi xuất xứ hàng hóa, xử lý thế nào? Nhà thầu thay đổi xuất xứ hàng hóa, xử lý thế nào? , CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI

 Hỏi: Nhà thầu thay đổi xuất xứ hàng hóa, xử lý thế nào?


Chi tiết câu hỏi :

Cơ quan tôi có công trình dân dụng A do nhà thầu X trúng thầu thông qua đấu thầu rộng rãi. Khi dự thầu nhà thầu có cam kết cửa nhựa lõi thép sử dụng chủng loại sparlee profile có xuất xứ từ Việt Nam, nhưng sau đó nhà thầu sử dụng thanh nhựa lõi thép sparlee profile có xuất xứ từ Trung Quốc. Qua tìm hiểu tôi được biết, trước khi chuẩn bị hồ sơ dự thầu nhà thầu đã ghi nhầm xuất xứ (Trung Quốc thành Việt Nam), thực tế trên thị trường Việt Nam không sản xuất thanh sparlee profile đó mà chỉ sản xuất những sản phẩm với tên gọi khác. Lỗi ở đây là khi chấm thầu đã không yêu cầu nhà thầu làm rõ nội dung nêu trên. Tôi xin hỏi, chủ đầu tư phải xử lý nhà thầu thi công bằng yêu cầu lắp đặt cửa nhựa lõi thép có xuất xứ từ Trung Quốc hay Việt Nam?

Trả lời :

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Theo Khoản 32, Điều 4 và Khoản 3, Điều 65 Luật Đấu thầu quy định hợp đồng là văn bản thỏa thuận giữa chủ đầu tư với nhà thầu được lựa chọn trong thực hiện gói thầu thuộc dự án. Hợp đồng được ký kết giữa các bên phải phù hợp với nội dung trong hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu, hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất, kết quả thương thảo hợp đồng, quyết định phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu.

Đối với trường hợp của ông Chân, việc xử lý các vấn đề xảy ra trong quá trình thực hiện hợp đồng cần căn cứ vào các điều khoản quy định trong hợp đồng và các văn bản pháp luật liên quan.

 

Ø  TẢI CÔNG VĂN DẤU ĐỎ

Ø  CÁC KHÓA HỌC KHÁC

Ø  DỊCH VỤ ĐĂNG KÝ CHỨNG THƯ SỐ LÊN MẠNG ĐẤU THẦU QUỐC GIA

Ø   DỊCH VỤ TƯ VẤN XIN CẤP CHỨNG CHỈ HÀNH NGHỀ HOẠT ĐỘNG XÂY DỰNG DOANH NGHIỆP VÀ CÁ NHÂN HẠNG 1, HẠNG 2, HẠNG 3

Ø  Đấu Thầu Nâng Cao

Ø  Đấu Thầu Qua Mạng

Ø  Thẩm Định Thầu

Ø  Đăng Ký Nhà Thầu

Ø  Đăng Ký Chứng Thư Số Nhà Thầu

Ø  Đăng Ký Chứng Thư Số

Ø  Chỉ Huy Trưởng

Ø  Giám Sát Thi Công Xây Dựng Công Trình

Ø  Kỹ Sư Định Giá Xây Dựng

Ø  An Toàn Lao Động

Ø  Sơ Cấp Cứu

Ø  Lập Và Quản Lý Dự Án CNTT

Ø  Giám Sát Thi Công Dự Án CNTT

Ø  Lập Dự Toán Chi Phí Đầu Tư Ứng Dụng CNTT

Ø  Ôn Thi Hành Nghề Đấu Thầu

Ø  Chứng Chỉ Hành Nghề Giám Sát

Ø  Chứng Chỉ Hành Nghề Hoạt Động Xây Dựng Tổ Chức Hạng 1, Hạng 2

 

CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI

Tòa nhà FS, Tầng 16-06, Số 47 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội

Hotline: 0976.464688

 

Email: phongdaotao88@gmail.com


       Các Tin khác
  + Hỏi: Dự án nào phải ban hành quy định lựa chọn nhà thầu? (27/04/2020)
  + Có được điều chỉnh đơn giá, giá dự thầu? (27/04/2020)
  + Sang tay'' 60-80% gói thầu có bị coi là chuyển nhượng thầu? (27/04/2020)
  + Xác định giá gói thầu khi áp dụng hợp đồng trọn gói (27/04/2020)
  + Nhà thầu phải cam kết gì trong đơn dự thầu? (27/04/2020)
  + Hỏi: Gói thầu mua sắm dưới 100 triệu đồng thực hiện thế nào? (27/04/2020)
  + Hỏi: Lập dự án công nghệ thông tin vốn sự nghiệp thế nào? (27/04/2020)
  + Đơn vị nào thẩm định dự toán khảo sát xây dựng? (05/09/2019)
  + Quy hoạch điểm đấu nối vào quốc lộ do đơn vị nào phê duyệt? (05/09/2019)
  + Nguyên tắc xác định chi phí tư vấn dự án (05/09/2019)
  + Điều kiện làm giám sát trưởng công trình (05/09/2019)
  + Nguyên tắc xác định chi phí tư vấn dự án (05/09/2019)
  + Ban QLDA chuyên ngành có được giám sát thi công không? (05/09/2019)
  + Nhà thầu được chỉ định không bắt buộc có tên trong Hệ thống (05/09/2019)
  + Thông Tư Số: 04/2019/TT-BKHĐT Hà Nội, ngày 25 tháng 01 năm 2019 (05/09/2019)
  + Cá nhân không có chứng chỉ hoạt động đấu thầu có được đánh giá hồ sơ dự thầu không? (05/09/2019)
  + Thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu có cần Chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu? (05/09/2019)
  + Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại? (29/05/2019)
  + Giá trị tối thiểu nhà đầu tư phải cam kết nộp ngân sách (29/05/2019)
  + Nhà thầu bổ sung nhân sự thế nào là hợp lệ? (29/05/2019)

  CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI

 Trụ sở: Số 108 ngõ 72 Nguyễn Trãi, Thượng Đình, Thanh Xuân,  Hà Nội
VPGD: P1606, Tầng 16, tòa nhà FS FIVE SEASON, Số 47 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội

                 Tel: 0976.464.688  
 Email: 
phongdaotao88@gmail.com   ****   Website: http://pta.edu.vn