Danh mục
Đào tạo theo chương trình của doanh nghiệp
ĐĂNG KÝ NHÀ THẦU
XÉT TUYỂN CĐ, ĐẠI HỌC
LỊCH KHAI GIẢNG MỚI
ĐÀO TẠO HỆ SƠ CẤP NGHỀ
CÁC KHÓA HỌC KHÁC
Các khóa học nghành xây dựng
Khóa Học Đấu Thầu
Lịch khai giảng Miền Bắc, Miền Trung, Miền Nam
Tư vấn Xin cấp chứng chỉ hành nghề
Tài liệu giáo trình, bài giảng
Văn bản pháp quy
TẢI CÔNG VĂN DẤU ĐỎ
Đăng ký học
Tư vấn trực tuyến
MIền Bắc
Miền Trung
Miền Nam
Hotline:
0976.464.688
 
Quảng cáo
Thống kê truy cập
Online: 2
Hôm nay: 181
Trong tuần: 1191
Trong tháng: 1191
Tổng: 5948076

Đấu thầu > Tình Huống Trong Đấu Thầu
Đơn vị nào được thẩm định hồ sơ thầu dự án vốn NSNN? Đơn vị nào được thẩm định hồ sơ thầu dự án vốn NSNN?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Khoản 7, Điều 104 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định chủ đầu tư giao cho tổ chức, cá nhân thuộc cơ quan mình thực hiện thẩm định hồ sơ mời quan tâm, hồ sơ mời sơ tuyển, hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu, kết quả đánh giá hồ sơ quan tâm, kết quả đánh giá hồ sơ dự sơ tuyển, kết quả lựa chọn nhà thầu, trừ trường hợp quy định tại Khoản 2 Điều này.

Chi tiết »

Trường hợp nào bảo lãnh dự thầu không hợp lệ? Trường hợp nào bảo lãnh dự thầu không hợp lệ?
Khoản 1, Điều 15 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định việc đánh giá hồ sơ dự thầu phải căn cứ vào tiêu chuẩn đánh giá hồ sơ dự thầu và các yêu cầu khác trong hồ sơ mời thầu, căn cứ vào hồ sơ dự thầu đã nộp, các tài liệu giải thích, làm rõ hồ sơ dự thầu của nhà thầu để bảo đảm lựa chọn được nhà thầu có đủ năng lực và kinh nghiệm, có giải pháp khả thi để thực hiện gói thầu.

Chi tiết »

Chi phí dự phòng không dùng đến được phân bổ thế nào? Chi phí dự phòng không dùng đến được phân bổ thế nào?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Khoản 2, Điều 43 Luật Đấu thầu quy định văn bản trình duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu bao gồm những nội dung sau đây: - Phần công việc đã thực hiện, bao gồm nội dung công việc liên quan đến chuẩn bị dự án, các gói thầu thực hiện trước với giá trị tương ứng và căn cứ pháp lý để thực hiện;

Chi tiết »

Sai khác về tiến độ trong hồ sơ dự thầu có hợp lệ hay không? Sai khác về tiến độ trong hồ sơ dự thầu có hợp lệ hay không?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Điểm b, Khoản 2, Điều 18 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định một trong các điều kiện đánh giá tính hợp lệ của hồ sơ dự thầu là thời gian thực hiện gói thầu nêu trong đơn dự thầu phải phù hợp với đề xuất về kỹ thuật. Đối với vấn đề của ông Hoàng, trường hợp thời gian thực hiện hợp đồng trong đơn dự thầu thuộc E-HSDT không phù hợp với tiến độ trong đề xuất về kỹ thuật thì E- HSDT được đánh giá là không hợp lệ theo quy định nêu trên.

Chi tiết »

Thời gian đóng, mở thầu có thể trùng nhau? Thời gian đóng, mở thầu có thể trùng nhau?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Khoản 4, Điều 14Nghị định số 63/2014/NĐ-CP quy định việc mở thầu phải được tiến hành công khai và bắt đầu ngay trong vòng 1 giờ, kể từ thời điểm đóng thầu. Chỉ tiến hành mở các hồ sơ dự thầu mà bên mời thầu nhận được trước thời điểm đóng thầu theo yêu cầu của hồ sơ mời thầu trước sự chứng kiến của đại diện các nhà thầu tham dự lễ mở thầu, không phụ thuộc vào sự có mặt hay vắng mặt của các nhà thầu.

Chi tiết »

Không được chỉ định thầu gói thầu tư vấn trên 500 triệu Không được chỉ định thầu gói thầu tư vấn trên 500 triệu
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Điều 54 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP quy định gói thầu có giá trị trong hạn mức được áp dụng chỉ định thầu theo quy định tại Điểm e, Khoản 1, Điều 22 của Luật Đấu thầu bao gồm: - Không quá 500 triệu đồng đối với gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn, dịch vụ công; không quá 1 tỷ đồng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp, mua thuốc, vật tư y tế, sản phẩm công.

Chi tiết »

Yêu cầu về chứng chỉ có bị coi là hạn chế nhà thầu? Yêu cầu về chứng chỉ có bị coi là hạn chế nhà thầu?
Theo hướng dẫn tại Mục 2.1 Chương III Mẫu hồ sơ mời thầu một giai đoạn, hai túi hồ sơ ban hành kèm theo Thông tư số 03/2015/TT-BKHĐT, đối với tiêu chí đánh giá kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự, nhà thầu phải hoàn thành toàn bộ hoặc phần lớn N hợp đồng tương tự với mỗi hợp đồng có giá trị tối thiểu là V (N x V = X) hoặc số lượng hợp đồng ít hơn hoặc bằng N, mỗi hợp đồng có giá trị tối thiểu là V và tổng giá trị tất cả các hợp đồng > X.

Chi tiết »

Thế nào là nhà thầu có tình hình tài chính lành mạnh? Thế nào là nhà thầu có tình hình tài chính lành mạnh?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Khoản 1, Điều 15 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định việc đánh giá hồ sơ dự thầu phải căn cứ vào tiêu chuẩn đánh giá hồ sơ dự thầu và các yêu cầu khác trong hồ sơ mời thầu, căn cứ vào hồ sơ dự thầu đã nộp, các tài liệu giải thích, làm rõ hồ sơ dự thầu của nhà thầu để bảo đảm lựa chọn được nhà thầu có đủ năng lực và kinh nghiệm, có giải pháp khả thi để thực hiện gói thầu.

Chi tiết »

Các trường hợp chưa bắt buộc phải có chứng chỉ đấu thầu? Các trường hợp chưa bắt buộc phải có chứng chỉ đấu thầu?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Khoản 2, Điều 16 Luật Đấu thầu quy định cá nhân tham gia trực tiếp vào việc lập hồ sơ mời quan tâm, hồ sơ mời sơ tuyển, hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu; đánh giá hồ sơ quan tâm, hồ sơ dự sơ tuyển, hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất thuộc tổ chức đấu thầu chuyên nghiệp, doanh nghiệp, đơn vị hoạt động tư vấn đấu thầu, ban quản lý dự án chuyên nghiệp phải có chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu.

Chi tiết »

Thẩm quyền gia hạn thời gian đánh giá hồ sơ dự thầu Thẩm quyền gia hạn thời gian đánh giá hồ sơ dự thầu
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Điểm a, Khoản 1, Điều 75 Luật Đấu thầu quy định một trong các trách nhiệm của bên mời thầu là chuẩn bị lựa chọn nhà thầu; tổ chức lựa chọn nhà thầu, đánh giá hồ sơ quan tâm, hồ sơ dự sơ tuyển, hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất. Theo đó, việc yêu cầu gia hạn thời gian có hiệu lực của hồ sơ dự thầu là một trong các công việc trong việc tổ chức lựa chọn nhà thầu, đánh giá hồ sơ dự thầu. Do đó, bên mời thầu chịu trách nhiệm gia hạn thời gian đánh giá hồ sơ dự thầu.

Chi tiết »

Có phải đăng tải thông tin khi chỉ định thầu? Có phải đăng tải thông tin khi chỉ định thầu?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Điểm a và Điểm đ, Khoản 1, Điều 8 Luật Đấu thầu quy định, kế hoạch lựa chọn nhà thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu phải được đăng tải trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia, Báo Đấu thầu. Điểm c, Khoản 1, Điều 8 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định, đối với thông tin quy định tại các Điểm a, d, đ, g và h, Khoản 1, Điều 8 của Luật Đấu thầu, các tổ chức chịu trách nhiệm đăng tải thông tin phải bảo đảm thời điểm tự đăng tải thông tin không muộn hơn 7 ngày làm việc, kể từ ngày văn bản được ban hành.

Chi tiết »

1 Page 1
Video
Tin tức - sự kiện
Khóa học Đấu thầu qua mạng Khóa học Đấu thầu qua mạng
Khóa học nghiệp vụ Lập và Quản Lý dự Án CNTT Khóa học nghiệp vụ Lập và Quản Lý dự Án CNTT
Khóa học nghiệp vụ Hành Chính Văn Phòng Khóa học nghiệp vụ Hành Chính Văn Phòng
Lịch Khai Giảng Khóa Học Đấu Thầu Cơ Bản, Đấu Thầu Nâng Cao, Đấu Thầu Qua Mạng Lịch Khai Giảng Khóa Học Đấu Thầu Cơ Bản, Đấu Thầu Nâng Cao, Đấu Thầu Qua Mạng
Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại? Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại?
Quảng cáo

Đấu thầu , Tình Huống Trong Đấu Thầu ,CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI, trang

  CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI

 Trụ sở: Số 108 ngõ 72 Nguyễn Trãi, Thượng Đình, Thanh Xuân,  Hà Nội
VPGD: P1606, Tầng 16, tòa nhà FS FIVE SEASON, Số 47 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội

                 Tel: 0976.464.688  
 Email: 
phongdaotao88@gmail.com   ****   Website: http://pta.edu.vn