CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI
Danh mục
Đào tạo theo chương trình của doanh nghiệp
ĐĂNG KÝ NHÀ THẦU
XÉT TUYỂN CĐ, ĐẠI HỌC
LỊCH KHAI GIẢNG MỚI
ĐÀO TẠO HỆ SƠ CẤP NGHỀ
CÁC KHÓA HỌC KHÁC
Các khóa học nghành xây dựng
Khóa Học Đấu Thầu
Lịch khai giảng Miền Bắc, Miền Trung, Miền Nam
Tư vấn Xin cấp chứng chỉ hành nghề
Tài liệu giáo trình, bài giảng
Văn bản pháp quy
TẢI CÔNG VĂN DẤU ĐỎ
Đăng ký học
Tư vấn trực tuyến
MIền Bắc
Miền Trung
Miền Nam
Hotline:
0976.464.688
 
Quảng cáo
Thống kê truy cập
Online: 2
Hôm nay: 180
Trong tuần: 1190
Trong tháng: 1190
Tổng: 5948009

 Khóa học Đấu thầu qua mạng |  Khóa học nghiệp vụ Lập và Quản Lý dự Án CNTT |  Khóa học nghiệp vụ Hành Chính Văn Phòng |  Lịch Khai Giảng Khóa Học Đấu Thầu Cơ Bản, Đấu Thầu Nâng Cao, Đấu Thầu Qua Mạng |  Hướng dẫn Trình tự và Thủ tục Đăng ký tham gia Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia |  Điều kiện được bổ nhiệm giám đốc quản lý dự án |  Đơn vị nào được thẩm định hồ sơ thầu dự án vốn NSNN? |  Thẩm quyền quyết định đầu tư dự án vốn NSNN |  Quy định về nhân sự chủ chốt khi dự thầu |  Được thỏa thuận chuyển nhượng đất để làm dự án cụm công nghiệp? |  Hướng dẫn xử lý phạt vi phạm hợp đồng trong quản lý xây dựng |  Trường hợp nào bảo lãnh dự thầu không hợp lệ? |  Thông số, đặc tính kỹ thuật là cơ sở để xác định giá của thiết bị |  Được dùng chứng chỉ hành nghề cũ để tham gia công trình? |  Thời gian đóng, mở thầu có thể trùng nhau? |
Khóa học Đấu thầu qua mạng Khóa học Đấu thầu qua mạng
- Căn cứ Thông tư số: 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC Hà nội ngày 8 tháng 9 năm 2015 quy định chi tiết việc cung cấp , đăng tải thông tin về đấu thầu và lựa chọn nhà thầu qua mạng. - Bắt đầu từ ngày 01/7/2016, trước thời điểm đóng thầu 02 ngày làm việc, nhà thầu, nhà đầu tư chưa có xác nhận đăng ký thông tin trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia không được tham gia thầu đối với các gói thầu, dự án có hình thức lựa chọn nhà thầu quy định tại Điều 20, 21, 22, 23, 24, 25 và 26 của Luật đấu thầu. Chi tiết...
Tin tức nổi bật
Khóa học Đấu thầu qua mạng
- Căn cứ Thông tư số: 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC Hà nội ngày 8 tháng 9 năm 2015 quy định chi tiết việc cung cấp , đăng tải thông tin về đấu thầu và lựa chọn nhà thầu qua mạng. - Bắt đầu từ ngày 01/7/2016, trước thời điểm đóng thầu 02 ngày làm việc, nhà thầu, nhà đầu tư chưa có xác nhận đăng ký thông tin trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia không được tham gia thầu đối với các gói thầu, dự án có hình thức lựa chọn nhà thầu quy định tại Điều 20, 21, 22, 23, 24, 25 và 26 của Luật đấu thầu.
Khóa học nghiệp vụ Lập và Quản Lý dự Án CNTT
Khóa học nghiệp vụ Lập và Quản Lý dự Án CNTT ...
Khóa học nghiệp vụ Hành Chính Văn Phòng
Khóa học nghiệp vụ Hành Chính Văn Phòng ...
Lịch Khai Giảng Khóa Học Đấu Thầu Cơ Bản, Đấu Thầu Nâng Cao, Đấu Thầu Qua Mạng
Lịch Khai Giảng Khóa Học Đấu Thầu Cơ Bản, Đấu Thầu Nâng Cao, Đấu Thầu Qua M ...
Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại?
Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại? ...
Lịch khai giảng
Khóa học Đấu thầu qua mạng Khóa học Đấu thầu qua mạng
- Căn cứ Thông tư số: 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC Hà nội ngày 8 tháng 9 năm 2015 quy định chi tiết việc cung cấp , đăng tải thông tin về đấu thầu và lựa chọn nhà thầu qua mạng. - Bắt đầu từ ngày 01/7/2016, trước thời điểm đóng thầu 02 ngày làm việc, nhà thầu, nhà đầu tư chưa có xác nhận đăng ký thông tin trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia không được tham gia thầu đối với các gói thầu, dự án có hình thức lựa chọn nhà thầu quy định tại Điều 20, 21, 22, 23, 24, 25 và 26 của Luật đấu thầu.

Chi tiết »

Khóa học nghiệp vụ Lập và Quản Lý dự Án CNTT Khóa học nghiệp vụ Lập và Quản Lý dự Án CNTT
- Căn cứ Nghị định số 102/2009/NĐ-CP ngày 6/11/2009 của chính phủ về quản lý đầu tư ứng dụng công nghệ thông tin sử dụng nguồn ngân sách nhà nước. - Căn cứ Thông tư số 23/2010/TT-BTTTT ngày 15/10/2010 của Bộ thông tin và truyền thông Quy định về chung cấp thông tin trên trang thông tin điện tử về năng lực quản lý, đầu tư ứng dụng công nghệ thông tin

Chi tiết »

Khóa học nghiệp vụ Hành Chính Văn Phòng Khóa học nghiệp vụ Hành Chính Văn Phòng
Để đáp ứng nhu câu của các Cơ quan, doanh nghiệp, tổ chức trong việc nắm bắt Nghiệp vụ hành chính văn phòng văn thư và lưu trữ mới để thực hiện, giải quyết cho lao động trong đơn vị. Công ty cổ phần đào tạo và tư vấn đầu tư Hà Nội chiêu sinh khoá học:

Chi tiết »

Lịch Khai Giảng Khóa Học Đấu Thầu Cơ Bản, Đấu Thầu Nâng Cao, Đấu Thầu Qua Mạng Lịch Khai Giảng Khóa Học Đấu Thầu Cơ Bản, Đấu Thầu Nâng Cao, Đấu Thầu Qua Mạng
- Căn cứ chức năng của Công ty cổ phần Đào tạo và tư vấn đầu tư Hà Nội theo giấy phép kinh doanh số: 0103015297 cấp ngày 09/01/2007 do Sở kế hoạch và đầu tư Hà Nội cấp. - Căn cứ Quyết định số: 839/QLĐT-CS Hà nội ngày 31/08/2016 về việc Hồ sơ cập nhật thông tin cơ sở đào tạo đấu thầu theo quy định điểm a khoản 1 Điều 35 Thông tư số 03/2016/TT-BKHĐT ngày 05/5/2016 của Bộ kế hoạch và Đầu tư công nhận Công ty cổ phần đào tạo và tư vấn đầu tư Hà Nội được phép đào tạo Nghiệp vụ Đấu thầu.

Chi tiết »

Hướng dẫn Trình tự và Thủ tục Đăng ký tham gia Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia Hướng dẫn Trình tự và Thủ tục Đăng ký tham gia Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia
Khoản 1 Điều 5 Luật Đấu thầu số 43/2013/QH13 quy định một trong những điều kiện mà nhà thầu, nhà đầu tư phải đáp ứng để có “tư cách hợp lệ” là “đã đăng ký trên HTMĐTQG”. Thông tư liên tịch số 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC ngày 8/9/2015 quy định chi tiết việc cung cấp, đăng tải thông tin về đấu thầu và lựa chọn nhà thầu qua mạng (TT07).

Chi tiết »

Điều kiện được bổ nhiệm giám đốc quản lý dự án Điều kiện được bổ nhiệm giám đốc quản lý dự án
Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau: Theo quy định tại Khoản 1, Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng thì “Giám đốc quản lý dự án là chức danh của cá nhân được giám đốc ban quản lý dự án đầu tư xây dựng chuyên ngành, ban quản lý dự án đầu tư xây dựng khu vực, người đại diện theo pháp luật của tổ chức tư vấn quản lý dự án, người đại diện theo pháp luật của chủ đầu tư (trường hợp chủ đầu tư tự thực hiện quản lý dự án) giao nhiệm vụ quản lý, điều phối thực hiện quản lý dự án đối với dự án đầu tư xây dựng công trình cụ thể”.

Chi tiết »

Đơn vị nào được thẩm định hồ sơ thầu dự án vốn NSNN? Đơn vị nào được thẩm định hồ sơ thầu dự án vốn NSNN?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Khoản 7, Điều 104 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định chủ đầu tư giao cho tổ chức, cá nhân thuộc cơ quan mình thực hiện thẩm định hồ sơ mời quan tâm, hồ sơ mời sơ tuyển, hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu, kết quả đánh giá hồ sơ quan tâm, kết quả đánh giá hồ sơ dự sơ tuyển, kết quả lựa chọn nhà thầu, trừ trường hợp quy định tại Khoản 2 Điều này.

Chi tiết »

Thẩm quyền quyết định đầu tư dự án vốn NSNN Thẩm quyền quyết định đầu tư dự án vốn NSNN
Về vấn đề này, Bộ Tài chính trả lời như sau: Thẩm quyền quyết định đầu tư dự án Theo Khoản 3, Khoản 4, Điều 39 Luật Đầu tư công quy định thẩm quyền quyết định đầu tư chương trình, dự án: “3. Chủ tịch UBND cấp tỉnh:

Chi tiết »

Quy định về nhân sự chủ chốt khi dự thầu Quy định về nhân sự chủ chốt khi dự thầu
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Nghị định số 63/2014/NĐ-CP quy định việc đánh giá hồ sơ dự thầu phải căn cứ vào tiêu chuẩn đánh giá hồ sơ dự thầu và các yêu cầu khác trong hồ sơ mời thầu, căn cứ vào hồ sơ dự thầu đã nộp, các tài liệu giải thích, làm rõ hồ sơ dự thầu của nhà thầu để bảo đảm lựa chọn được nhà thầu có đủ năng lực và kinh nghiệm, có giải pháp khả thi để thực hiện gói thầu.

Chi tiết »

Được thỏa thuận chuyển nhượng đất để làm dự án cụm công nghiệp? Được thỏa thuận chuyển nhượng đất để làm dự án cụm công nghiệp?
Theo nội dung kiến nghị, hiện Công ty CP Dịch vụ Công nghiệp Trường An đang xin chấp thuận thành lập và đầu tư, kinh doanh hạ tầng kỹ thuật cụm công nghiệp theo quy định tại Nghị định 68/2017/NĐ-CP ngày 25/5/2017 của Chính phủ về quản lý, phát triển cụm công nghiệp; Công ty đề xuất sử dụng đất để thực hiện dự án cụm công nghiệp thông qua hình thức nhận chuyển nhượng, thuê quyền sử dụng đất, nhận góp vốn bằng quyền sử dụng đất để sản xuất, kinh doanh.

Chi tiết »

Hướng dẫn xử lý phạt vi phạm hợp đồng trong quản lý xây dựng Hướng dẫn xử lý phạt vi phạm hợp đồng trong quản lý xây dựng
Đối với hợp đồng xây dựng của các dự án sử dụng vốn khác, không thuộc vốn Nhà nước thì việc thưởng, phạt vi phạm hợp đồng do các bên tự thỏa thuận trong hợp đồng;

Chi tiết »

Trường hợp nào bảo lãnh dự thầu không hợp lệ? Trường hợp nào bảo lãnh dự thầu không hợp lệ?
Khoản 1, Điều 15 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định việc đánh giá hồ sơ dự thầu phải căn cứ vào tiêu chuẩn đánh giá hồ sơ dự thầu và các yêu cầu khác trong hồ sơ mời thầu, căn cứ vào hồ sơ dự thầu đã nộp, các tài liệu giải thích, làm rõ hồ sơ dự thầu của nhà thầu để bảo đảm lựa chọn được nhà thầu có đủ năng lực và kinh nghiệm, có giải pháp khả thi để thực hiện gói thầu.

Chi tiết »

Thông số, đặc tính kỹ thuật là cơ sở để xác định giá của thiết bị Thông số, đặc tính kỹ thuật là cơ sở để xác định giá của thiết bị
Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau: Thông số, đặc tính kỹ thuật là một trong những thành phần thuộc báo cáo kinh tế - kỹ thuật để thể hiện các thông số kỹ thuật của cấu kiện xây dựng, vật liệu, thiết bị...

Chi tiết »

Được dùng chứng chỉ hành nghề cũ để tham gia công trình? Được dùng chứng chỉ hành nghề cũ để tham gia công trình?
Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau: Cá nhân đã được cấp chứng chỉ hành nghề có xác định thời hạn của chứng chỉ theo quy định của Luật Xây dựng năm 2003 được tiếp tục sử dụng chứng chỉ cho đến khi hết hạn theo quy định tại Khoản 1, Điều 4 Nghị định 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng.

Chi tiết »

Thời gian đóng, mở thầu có thể trùng nhau? Thời gian đóng, mở thầu có thể trùng nhau?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Khoản 4, Điều 14Nghị định số 63/2014/NĐ-CP quy định việc mở thầu phải được tiến hành công khai và bắt đầu ngay trong vòng 1 giờ, kể từ thời điểm đóng thầu. Chỉ tiến hành mở các hồ sơ dự thầu mà bên mời thầu nhận được trước thời điểm đóng thầu theo yêu cầu của hồ sơ mời thầu trước sự chứng kiến của đại diện các nhà thầu tham dự lễ mở thầu, không phụ thuộc vào sự có mặt hay vắng mặt của các nhà thầu.

Chi tiết »

32 Page  1234...  
, ,CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI, trang
Video
Tin tức - sự kiện
Khóa học Đấu thầu qua mạng Khóa học Đấu thầu qua mạng
Khóa học nghiệp vụ Lập và Quản Lý dự Án CNTT Khóa học nghiệp vụ Lập và Quản Lý dự Án CNTT
Khóa học nghiệp vụ Hành Chính Văn Phòng Khóa học nghiệp vụ Hành Chính Văn Phòng
Lịch Khai Giảng Khóa Học Đấu Thầu Cơ Bản, Đấu Thầu Nâng Cao, Đấu Thầu Qua Mạng Lịch Khai Giảng Khóa Học Đấu Thầu Cơ Bản, Đấu Thầu Nâng Cao, Đấu Thầu Qua Mạng
Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại? Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại?
Quảng cáo

  CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI

 Trụ sở: Số 108 ngõ 72 Nguyễn Trãi, Thượng Đình, Thanh Xuân,  Hà Nội
VPGD: P1606, Tầng 16, tòa nhà FS FIVE SEASON, Số 47 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội

                 Tel: 0976.464.688  
 Email: 
phongdaotao88@gmail.com   ****   Website: http://pta.edu.vn