CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI
Danh mục
Đào tạo theo chương trình của doanh nghiệp
ĐĂNG KÝ NHÀ THẦU
XÉT TUYỂN CĐ, ĐẠI HỌC
LỊCH KHAI GIẢNG MỚI
ĐÀO TẠO HỆ SƠ CẤP NGHỀ
CÁC KHÓA HỌC KHÁC
Các khóa học nghành xây dựng
Khóa Học Đấu Thầu
Lịch khai giảng Miền Bắc, Miền Trung, Miền Nam
Tư vấn Xin cấp chứng chỉ hành nghề
Tài liệu giáo trình, bài giảng
Văn bản pháp quy
TẢI CÔNG VĂN DẤU ĐỎ
Đăng ký học
Tư vấn trực tuyến
MIền Bắc
Miền Trung
Miền Nam
Hotline:
0976.464.688
 
Quảng cáo
Thống kê truy cập
Online: 2
Hôm nay: 180
Trong tuần: 1190
Trong tháng: 1190
Tổng: 5947987

 Khóa học Đấu thầu qua mạng |  Khóa học nghiệp vụ Lập và Quản Lý dự Án CNTT |  Khóa học nghiệp vụ Hành Chính Văn Phòng |  Lịch Khai Giảng Khóa Học Đấu Thầu Cơ Bản, Đấu Thầu Nâng Cao, Đấu Thầu Qua Mạng |  Hướng dẫn Trình tự và Thủ tục Đăng ký tham gia Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia |  Điều kiện được bổ nhiệm giám đốc quản lý dự án |  Đơn vị nào được thẩm định hồ sơ thầu dự án vốn NSNN? |  Thẩm quyền quyết định đầu tư dự án vốn NSNN |  Quy định về nhân sự chủ chốt khi dự thầu |  Được thỏa thuận chuyển nhượng đất để làm dự án cụm công nghiệp? |  Hướng dẫn xử lý phạt vi phạm hợp đồng trong quản lý xây dựng |  Trường hợp nào bảo lãnh dự thầu không hợp lệ? |  Thông số, đặc tính kỹ thuật là cơ sở để xác định giá của thiết bị |  Được dùng chứng chỉ hành nghề cũ để tham gia công trình? |  Thời gian đóng, mở thầu có thể trùng nhau? |
Khóa học Đấu thầu qua mạng Khóa học Đấu thầu qua mạng
- Căn cứ Thông tư số: 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC Hà nội ngày 8 tháng 9 năm 2015 quy định chi tiết việc cung cấp , đăng tải thông tin về đấu thầu và lựa chọn nhà thầu qua mạng. - Bắt đầu từ ngày 01/7/2016, trước thời điểm đóng thầu 02 ngày làm việc, nhà thầu, nhà đầu tư chưa có xác nhận đăng ký thông tin trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia không được tham gia thầu đối với các gói thầu, dự án có hình thức lựa chọn nhà thầu quy định tại Điều 20, 21, 22, 23, 24, 25 và 26 của Luật đấu thầu. Chi tiết...
Tin tức nổi bật
Khóa học Đấu thầu qua mạng
- Căn cứ Thông tư số: 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC Hà nội ngày 8 tháng 9 năm 2015 quy định chi tiết việc cung cấp , đăng tải thông tin về đấu thầu và lựa chọn nhà thầu qua mạng. - Bắt đầu từ ngày 01/7/2016, trước thời điểm đóng thầu 02 ngày làm việc, nhà thầu, nhà đầu tư chưa có xác nhận đăng ký thông tin trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia không được tham gia thầu đối với các gói thầu, dự án có hình thức lựa chọn nhà thầu quy định tại Điều 20, 21, 22, 23, 24, 25 và 26 của Luật đấu thầu.
Khóa học nghiệp vụ Lập và Quản Lý dự Án CNTT
Khóa học nghiệp vụ Lập và Quản Lý dự Án CNTT ...
Khóa học nghiệp vụ Hành Chính Văn Phòng
Khóa học nghiệp vụ Hành Chính Văn Phòng ...
Lịch Khai Giảng Khóa Học Đấu Thầu Cơ Bản, Đấu Thầu Nâng Cao, Đấu Thầu Qua Mạng
Lịch Khai Giảng Khóa Học Đấu Thầu Cơ Bản, Đấu Thầu Nâng Cao, Đấu Thầu Qua M ...
Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại?
Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại? ...
Lịch khai giảng
Nhà thầu chưa hoàn thành nghĩa vụ thuế có bị loại? Nhà thầu chưa hoàn thành nghĩa vụ thuế có bị loại?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Khoản 2, Điều 12 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định, trong hồ sơ mời thầu (HSMT) không được nêu bất cứ điều kiện nào nhằm hạn chế sự tham gia của nhà thầu hoặc nhằm tạo lợi thế cho một hoặc một số nhà thầu gây ra sự cạnh tranh không bình đẳng.

Chi tiết »

Sai sót không cơ bản không phải là cơ sở để loại bỏ nhà thầu Sai sót không cơ bản không phải là cơ sở để loại bỏ nhà thầu
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Điểm d, Khoản 2, Điều 18 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định bảo đảm dự thầu hợp lệ là bảo đảm dự thầu với giá trị và thời hạn hiệu lực đáp ứng yêu cầu của hồ sơ mời thầu. Đối với trường hợp quy định bảo đảm dự thầu theo hình thức nộp thư bảo lãnh thì thư bảo lãnh phải được đại diện hợp pháp của tổ chức tín dụng hoặc chi nhánh ngân hàng nước ngoài được thành lập theo pháp luật Việt Nam ký tên với giá trị và thời hạn hiệu lực, đơn vị thụ hưởng theo yêu cầu của hồ sơ mời thầu.

Chi tiết »

Căn cứ chia dự án thành nhiều gói thầu Căn cứ chia dự án thành nhiều gói thầu
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Khoản 3, Điều 33 và Điểm k, Khoản 6, Điều 89 Luật Đấu thầu quy định việc phân chia dự án thành các gói thầu phải căn cứ theo tính chất kỹ thuật, trình tự thực hiện; bảo đảm tính đồng bộ của dự án và quy mô gói thầu hợp lý. Một trong các hành vi bị cấm trong đấu thầu là chia dự án các gói thầu trái với quy định của Luật này nhằm mục đích chỉ định thầu hoặc hạn chế sự tham gia của các nhà thầu.

Chi tiết »

Đơn dự thầu có cần chữ ký của tất cả nhà thầu liên danh? Đơn dự thầu có cần chữ ký của tất cả nhà thầu liên danh?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Điểm b, Khoản 2, Điều 18 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định đơn dự thầu hợp lệ là đơn dự thầu được đại diện hợp pháp của nhà thầu ký tên, đóng dấu (nếu có) theo yêu cầu của hồ sơ mời thầu; thời gian thực hiện gói thầu nêu trong đơn dự thầu phải phù hợp với đề xuất về kỹ thuật; giá dự thầu ghi trong đơn dự thầu phải cụ thể, cố định bằng số, bằng chữ và phải phù hợp, logic với tổng giá dự thầu ghi trong biểu giá tổng hợp, không đề xuất các giá dự thầu khác nhau hoặc có kèm theo điều kiện gây bất lợi cho chủ đầu tư, bên mời thầu.

Chi tiết »

Thiết kế mạng thông tin liên lạc không cần chứng chỉ hành nghề Thiết kế mạng thông tin liên lạc không cần chứng chỉ hành nghề
Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau: Theo quy định tại Khoản 8, Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng thì thiết kế điện tử-viễn thông/công trình viễn thông và công nghệ thông tin (hay còn gọi là thiết kế mạng thông tin liên lạc) không thuộc lĩnh vực cấp chứng chỉ hành nghề.

Chi tiết »

Bộ Xây dựng giải đáp về chứng chỉ năng lực xây dựng Bộ Xây dựng giải đáp về chứng chỉ năng lực xây dựng
Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau: Tổ chức khi tham gia hoạt động xây dựng phải đáp ứng điều kiện năng lực và được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng đối với các trường hợp theo quy định tại Khoản 20, Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về việc sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng có hiệu lực thi hành ngày 15/9/2018.

Chi tiết »

Điều kiện doanh nghiệp được tự cấp thẻ an toàn lao động Điều kiện doanh nghiệp được tự cấp thẻ an toàn lao động
Theo Khoản 7, Điều 14 Luật số 84/2015/QH13: “Doanh nghiệp tự huấn luyện an toàn, vệ sinh lao động cho các đối tượng quy định tại các Khoản 1, 2 và 3 Điều 14 thì phải đáp ứng điều kiện hoạt động như đối với tổ chức huấn luyện an toàn, vệ sinh lao động”.

Chi tiết »

Nhà thầu có được bổ sung lại giấy ủy quyền? Nhà thầu có được bổ sung lại giấy ủy quyền?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Điểm b, Khoản 2, Điều 18 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định một trong những nội dung đánh giá tính hợp lệ của hồ sơ dự thầu là có đơn dự thầu được đại diện hợp pháp của nhà thầu ký tên, đóng dấu (nếu có) theo yêu cầu của hồ sơ mời thầu; thời gian thực hiện gói thầu nêu trong đơn dự thầu phải phù hợp với đề xuất về kỹ thuật; giá dự thầu ghi trong đơn dự thầu phải cụ thể, cố định bằng số, bằng chữ và phải phù hợp, logic với tổng giá dự thầu ghi trong biểu giá tổng hợp, không đề xuất các giá dự thầu khác nhau hoặc có kèm theo điều kiện gây bất lợi cho chủ đầu tư, bên mời thầu.

Chi tiết »

Thiết kế trạm biến áp có cần chứng chỉ hoạt động xây dựng? Thiết kế trạm biến áp có cần chứng chỉ hoạt động xây dựng?
Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau: Theo quy định tại Khoản 1, Điều 38 Nghị định 137/2013/NĐ-CP ngày 21/10/2013 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Điện lực và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Điện lực thì “điều kiện hoạt động tư vấn chuyên ngành điện lực chỉ áp dụng đối với các hạng mục công trình liên quan trực tiếp đến chuyên ngành điện, các hạng mục công trình xây dựng áp dụng theo quy định pháp luật về xây dựng”.

Chi tiết »

Trường hợp nào bảo đảm dự thầu không hợp lệ? Trường hợp nào bảo đảm dự thầu không hợp lệ?
Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau: Khoản 1, Điều 15 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định việc đánh giá hồ sơ dự thầu phải căn cứ vào tiêu chuẩn đánh giá hồ sơ dự thầu và các yêu cầu khác trong hồ sơ mời thầu, căn cứ vào hồ sơ dự thầu đã nộp, các tài liệu giải thích, làm rõ hồ sơ dự thầu của nhà thầu để bảo đảm lựa chọn được nhà thầu có đủ năng lực và kinh nghiệm, có giải pháp khả thi để thực hiện gói thầu.

Chi tiết »

Danh sách các chứng chỉ hành nghề xây dựng được cấp theo Nghị định 59 do Cục Quản lý HĐXD điều chỉnh. Danh sách các chứng chỉ hành nghề xây dựng được cấp theo Nghị định 59 do Cục Quản lý HĐXD điều chỉnh.
Thành phần hồ sơ theo quy định tại Điểm C Khoản 1 Điều 4 Phụ lục 2 Quyết định 1390/QĐ-BXD ngày 29/12/2016 của Bộ xây dựng bao gồm: Đơn theo mẫu tại Phụ lục 01 Thông tư số 17/21016/TT-BXD

Chi tiết »

Lớp Đấu Thầu Nâng Cao-Đào Tạo Chuyên Sâu Về Đấu Thầu Lớp Đấu Thầu Nâng Cao-Đào Tạo Chuyên Sâu Về Đấu Thầu
- Căn cứ chức năng của Công ty cổ phần Đào tạo và tư vấn đầu tư Hà Nội theo giấy phép kinh doanh số 0103015297 cấp ngày 09/01/2007 do Sở kế hoạch và đầu tư Hà Nội cấp. - Căn cứ Quyết định số: 839/QLĐT-CS Hà nội ngày 31/08/2016 về việc Hồ sơ cập nhật thông tin cơ sở đào tạo đấu thầu theo quy định điểm a khoản 1 Điều 35 Thông tư số 03/2016/TT-BKHĐT ngày 05/5/2016 của Bộ kế hoạch và Đầu tư công nhận Công ty cổ phần đào tạo và tư vấn đầu tư Hà Nội tiếp tục được phép đào tạo Nghiệp vụ Đấu thầu.

Chi tiết »

Sử dụng vốn nhà nước phải áp dụng Luật Đấu thầu? Sử dụng vốn nhà nước phải áp dụng Luật Đấu thầu?
Về vấn đề này, theo Bộ Kế hoạch và Đầu tư cho biết, Tại Điểm c, Khoản 1, Điều 1 và Khoản 44, Điều 4 Luật Đấu thầu quy định dự án đầu tư phát triển không thuộc Điểm a và Điểm b khoản này có sử dụng vốn Nhà nước, vốn của doanh nghiệp Nhà nước từ 30% trở lên hoặc dưới 30% nhưng trên 500 tỷ đồng trong tổng mức đầu tư của dự án thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật này.

Chi tiết »

Nộp thuế vãng lai khi ký hợp đồng thi công tại tỉnh khác? Nộp thuế vãng lai khi ký hợp đồng thi công tại tỉnh khác?
Về vấn đề này, Bộ Tài chính có ý kiến như sau: Căn cứ hướng dẫn tại Điều 9 Thông tư số 219/2013/TT-BTC ngày 31/12/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành Luật Thuế GTGT và Nghị định số 209/2013/NĐ-CP ngày 18/12/2013 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Thuế GTGT:

Chi tiết »

Điều chỉnh công việc trong hợp đồng căn cứ quy định nào? Điều chỉnh công việc trong hợp đồng căn cứ quy định nào?
Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau: Việc điều chỉnh hợp đồng xây dựng thực hiện theo nội dung hợp đồng đã ký kết giữa các bên và theo quy định của pháp luật có liên quan áp dụng cho hợp đồng.

Chi tiết »

32 Page  1234567...  
, ,CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI, trang 3
Video
Tin tức - sự kiện
Khóa học Đấu thầu qua mạng Khóa học Đấu thầu qua mạng
Khóa học nghiệp vụ Lập và Quản Lý dự Án CNTT Khóa học nghiệp vụ Lập và Quản Lý dự Án CNTT
Khóa học nghiệp vụ Hành Chính Văn Phòng Khóa học nghiệp vụ Hành Chính Văn Phòng
Lịch Khai Giảng Khóa Học Đấu Thầu Cơ Bản, Đấu Thầu Nâng Cao, Đấu Thầu Qua Mạng Lịch Khai Giảng Khóa Học Đấu Thầu Cơ Bản, Đấu Thầu Nâng Cao, Đấu Thầu Qua Mạng
Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại? Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại?
Quảng cáo

  CÔNG TY CỔ PHẦN ĐÀO TẠO VÀ TƯ VẤN ĐẦU TƯ HÀ NỘI

 Trụ sở: Số 108 ngõ 72 Nguyễn Trãi, Thượng Đình, Thanh Xuân,  Hà Nội
VPGD: P1606, Tầng 16, tòa nhà FS FIVE SEASON, Số 47 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội

                 Tel: 0976.464.688  
 Email: 
phongdaotao88@gmail.com   ****   Website: http://pta.edu.vn